Mình chia tay anh nhé!! (lời chia tay của cô bạn gái)

Bài viết hay nhất1
First topic message reminder :

Anh, em thấy buồn và đau khổ quá. Cả tuần nay em thấy mình mệt mỏi, không còn sức sống. Em rất muốn có ai đó để tâm sự, nhưng rồi cũng chẳng biết tâm sự như thế nào, vì em biết người em muốn nói chuyện chỉ là anh thôi.

Em rất muốn nói lên hết những suy nghĩ chất chứa trong em để cho tâm hồn em được nhẹ lòng hơn. Nhưng em không biết làm sao để em nói ra được những suy nghĩ ấy, em không thể viết lên blog, vì ở đó có những người bạn của 2 đứa mình, họ sẽ biết chuyện của chúng ta, và em không muốn thế.

Tình cờ gặp được mục tâm sự trên website này, em mới có thể trút được nỗi lòng của mình. Tuy ở đây em không chắc anh có đọc được lời tâm sự của em không, nhưng em vẫn mong rồi ngày nào đó anh đọc được và hiểu em.

Mình quen nhau gần được 2 năm rồi phải không anh? 2 năm không phải là thời gian ngắn, và để nói lời chia tay thật khó khăn cho em, nó khiến em buồn nhiều. Viết những lời này cho anh mà em sắp khóc rồi, vì những kỷ niệm của 2 đứa đang dần hiện lên trong em.

Thời gian đầu mình quen nhau thật hạnh phúc, anh yêu em nhiều biết bao mặc dù tình cảm em dành cho anh lúc ấy chưa phải là tình yêu. Anh đã khiến em biết yêu anh và yêu nhiều hơn nhờ tình yêu ấy. Tối tối sau giờ làm, anh đều chở em đi dạo quanh con đường sông Hàn, ngày nắng cũng như ngày mưa. Nghĩ lại em thấy 2 đứa mình kỳ lạ quá: mưa mà cũng đi dạo ngoài đường đó, nhưng nó khiến em hạnh phúc và ấm áp. Mỗi lần chở em, một tay cầm lái còn tay kia anh luôn nắm tay em thật chặt. Rồi vừa đi mình vừa hát, anh bảo thích nghe em hát, nhất là bài "Nửa hồn thương đau".

Mình có nhiều kỷ niệm vui, ngọt ngào nhưng bên cạnh đó vẫn có những kỷ niệm rất buồn. Em nghĩ chắc không có đôi nào như mình đâu, mới quen nhau mà đã luôn cãi nhau, giận nhau vì những chuyện không đâu. Có lẽ chính vì vậy mà nó dẫn đến kết quả như ngày hôm nay. Cả 2 đều quá mệt mỏi vì nhau rồi, và có tiếp tục nữa chắc cũng chỉ là sự cố gắng vô ích thôi đúng không anh?

Em xin lỗi anh, vì đã nhiều lần vì tính khí trẻ con và hiếu thắng của em mà làm anh buồn, và vì vậy mà mình hay giận nhau. Nhưng càng về sau, em càng nhận ra nếu muốn có một tình yêu thật bền, thì nên biết bỏ qua những chuyện nhỏ nhặt, và em đã hứa với anh như vậy và em biết em đã làm được. Em đã cố gắng rất nhiều chỉ để mình đừng gây nhau nữa. Nhưng đến lúc em cố gắng tốt hơn, thì em nhận thấy tình cảm anh dành cho em dường như lợt lạt hơn rất nhiều. Anh cũng không còn hiểu em và yêu em như ngày xưa nữa. Trong khi có những chuyện em bỏ qua, và thông cảm thì anh ngược lại luôn bắt bẻ em phải làm thế này, làm thế kia, yêu cầu em phải thế này thế kia, và luôn bực mình với em. Em thấy rất buồn. Những lần mình giận nhau (vì anh hoặc vì em), thì anh luôn là người im lặng chờ đợi em xin lỗi hoặc làm hoà. Dần dần, em thấy căng thẳng. Em cảm thấy nếu cứ tiếp tục thì mình chẳng đi đến đâu được.

Đã bao lần mình nói chia tay, nhưng vì còn thương nhau mà em đều là người làm hoà trước. Nhưng chuyện vừa rồi đã như giọt nước tràn ly. Anh lại bắt bẻ em chuyện nhỏ nhặt, và em buồn nhất là chuyện nhỏ xíu đó anh chính là người đã vi phạm mấy lần khi mình đi uống cafe với nhau nhưng em bỏ qua cho anh, vậy mà với anh, thì anh lại bắt bẻ em chuyện nhỏ như thế. Mình gây nhau nhiều chưa đủ mệt mỏi sao anh? Em đã mệt mỏi vì những chuyện không đâu, nên đã cố gắng tránh đi những chuyện như thế. Vậy mà anh vẫn muốn mình phải tiếp tục tình yêu bằng những chuyện như thế sao? Em chỉ có một đáp án duy nhất, chắc anh đã hết yêu em. Vì khi yêu nhau, người ta dễ cảm thông và bỏ qua cho nhau những khuyết điểm, và những chuyện nhỏ nhặt ảnh hưởng đến tình cảm thì người ta càng dễ bỏ qua. Chỉ khi tình yêu đã hết, thì người ta mới dễ soi mói, bắt bẻ nhau những chuyện không đáng có, bởi vì lúc đó tình yêu cạn đi thì lòng bao dung cũng sẽ nhỏ dần. Em thấy mệt mỏi và buồn nhiều rồi. Vậy mà cả tuần nay anh vẫn im lặng. Ngày ngày gặp nhau trên cơ quan càng làm em thấy đau khổ hơn.

Chắc mình phải chia tay nhau thôi anh, em nghĩ chắc anh cũng muốn thế nhưng không nói ra. Điều đó làm em đau lòng. Thôi thì hãy để người nói lời chia tay là em nhé. Em vẫn còn yêu anh nhiều, nhưng để tiếp tục với anh thì em không còn dũng khí, vì em sợ càng yêu nữa thì em sẽ càng đau khổ thêm thôi. Mình không thể duy trì tình yêu theo cách này được. Tình yêu vốn dĩ được xây dựng và duy trì từ những cảm thông, bao dung dành cho nhau mà anh. Em sẽ rất đau khổ khi chia tay cuộc tình gần 2 năm của chúng mình. Chúc anh tìm được người con gái anh yêu, và hãy luôn trân trọng và yêu thương cô ấy nhé.

[b] CÁI NÀY PHẢI ĐỌC HẾT MỚI HIỂU ĐƯỢC :Popo lớn26:
  Bài viết hay nhất26
thui không sao đâu thành không phải như bạn nghĩ đâu moa
:quyenru:
  Bài viết hay nhất27
cảm ơn lâm nhá tui không bao h bỏ Lynh đâu :banthiu:
  Bài viết hay nhất28
Rùi nhá! cậu nhớ câu này ý. hé hé. yên tâm hơn ùi :lobung: :mimcuoi:
  Bài viết hay nhất29
™️√∙î∙þ™️† đã viết:cảm ơn lâm nhá tui không bao h bỏ Lynh đâu :banthiu:
no vấn để anh em với nhau mà
nếu có gì chú cũng phải giúp anh nha
:no1: :no1:
  Bài viết hay nhất30
á à! thông đồng với nhau hả? bạn có ảnh của thành hông. cho tớ. tớ xin cậu eesk nhưng hẻm có cho. :banthiu:
  Bài viết hay nhất31
√ợ †™️√∙î∙þ™️† đã viết:á à! thông đồng với nhau hả? bạn có ảnh của thành hông. cho tớ. tớ xin cậu eesk nhưng hẻm có cho. :banthiu:
Tui có nè, nhưng mà ảnh chụp chung với lớp thui :hongmat:
  Bài viết hay nhất32
√ợ †™️√∙î∙þ™️† đã viết:á à! thông đồng với nhau hả? bạn có ảnh của thành hông. cho tớ. tớ xin cậu eesk nhưng hẻm có cho. :banthiu:
ui nó không cho bạn xem ảnh á
thể này thì không xong oy
:hettoang: :hettoang:
  Bài viết hay nhất33
ε[-ิิ_•ิ]з đã viết:
ui nó không cho bạn xem ảnh á
thể này thì không xong oy
:hettoang: :hettoang:
hjk~ tớ có một kái rùi. Nhưng ýt quá. :rengoi: Lại chụp chung với em hải kute. Hjk~. Tớ mún 1 mềnh kậu ý ker. :laluot48:
  Bài viết hay nhất34
Riêng 1 mềnh thì không có rồi :zing24:
  Bài viết hay nhất35
hjk~. tớ cho cậu ý 1 đống ảnh. cậu ý cho tớ mỗi 1 cái. hjk!
  Bài viết hay nhất36
:zing14: định giấu hàng ý mà, :zing19: mà sao ko thấy cậu post ảnh cho mọi ngưòi xem nhỉ :zing4:
  Bài viết hay nhất37
Thôi! Khi nào bảo thành post cho. Cậu ý hem thích tớ cũng hem làm đow :bongnguoi: :bongnguoi:
  Bài viết hay nhất38
√ợ †™️√∙î∙þ™️† đã viết:Thôi! Khi nào bảo thành post cho. Cậu ý hem thích tớ cũng hem làm đow :bongnguoi: :bongnguoi:
Post cho mọi người cùng xem đi, không sao đâu mà cậu vui vẻ
  Bài viết hay nhất39
hihi lâu lắm mình không nên 4r ùi nhỉ. nhớ vk quá :hi:
  Bài viết hay nhất40
ck ngố. :hongmat: tớ trang trí blog cậu xong ùi. vô mà xem. đẹp lắm ếk; :chaynhay:
  Bài viết hay nhất41
ưh thằng hướng đổi tên miền xấu quá :hettoang:
  Bài viết hay nhất42
Hjk~. Ck cứ chê bạn ý.vk sắp phải nộp lại máy cho má òy. chết mất :khocvoi:
  Bài viết hay nhất43
ui thế thì ck sống sao được chứ huhuhu 2 tuần nữa là vê gặp bạn bè ùi :hongmat:
  Bài viết hay nhất44
hjk! chán ghê à. :khocvoi: vào blog ngta phải cm ở entry chứ. để t khoe vs bọn pạn chớ. hé hé. :mohoi:
  Bài viết hay nhất45
Cậu cho mình link blog cá nhân vào coi thử được hem :hongmat:
  Bài viết hay nhất46
hihi cho đi vk yêu hihhi :hongmat:
  Bài viết hay nhất47
http://vn.360plus.yahoo.com/bekhoc_vy_keomut/. đó. vào là phái c/m. chùa là không lịc sự đâu đấy. :huytsao:
  Bài viết hay nhất48
hjhj được ế :nherang:
  Bài viết hay nhất49
Bạn không có quyền trả lời bài viết