Đố vui có thưởng-( 50 Xu) cho ai trả lời đúng được mỗi câu

Bài viết hay nhất1
First topic message reminder :

1. Nghĩ nhanh: Có một tàu điện đi về hướng nam. Gió hướng tây bắc. Vậy khói từ con tàu sẽ theo hướng nào?
2. Làm thế nào để không đụng phải ngón tay khi bạn đập búa vào một cái móng tay?

3. Nếu bạn nhìn thấy con chim đang đậu trên nhánh cây, làm sao để lấy nhánh cây mà không làm động con chim?

4. Cái đầu giống mèo, chân giống mèo, và tai giống con mèo, nhưng không phải con mèo. Vậy là con gì?

5. Miệng rộng nhưng không nói một từ, là gì?

6. Không bố mẹ nào phản ứng khi giáo viên đánh những đứa trẻ trong lớp, tại sao?

7. Cái gì luôn ở phía trước bạn, mà bạn không bao giờ nhìn thấy?

8. Cái gì bạn không mượn mà trả?

9. Cái gì luôn đi đến mà không bao giờ đến nơi?

10. Vào lúc nào thì đồng hồ gõ 13 tiếng?

11. Lúc lý tưởng để ăn trưa?

12. Cái gì nằm ngay trước mắt mà con người luôn bỏ qua?

13. Có ba quả táo trên bàn và bạn lấy đi hai quả. Hỏi bạn còn bao nhiêu quả táo?

14. Bố mẹ có sáu người con trai, mỗi người con trai có một em gái. Hỏi gia đình đó có bao nhiêu người?

15. 30 chia 1/2, và cộng thêm 10, bằng bao nhiêu?

16. Nếu chỉ có một que diêm, trong một ngày mùa đông giá rét, bạn bước vào căn phòng có một cây đèn, một bếp dầu, và một bếp củi, bạn thắp gì trước tiên?

17. Con số lớn nhất có duy nhất hai chữ số?

18. Có hai bình rộng miệng đựng đầy nước. Làm sao để cho tất cả nước vào trong một cái chậu mà vẫn biết nước nào của bình nào(không được cho cả bình hay bất kỳ dụng cụ đựng nước nào vào chậu) ?

19. Một kẻ giết người bị kết án tử hình. Hắn ta phải chọn một trong ba căn phòng: phòng thứ nhất lửa cháy dữ dội, phòng thứ hai đầy những kẻ ám sát đang giương súng, và phòng thứ ba đầy sư tử nhịn đói trong ba năm. Phòng nào an toàn nhất cho hắn?

20. Bạn có thể kể ra ba ngày liên tiếp mà không có tên là thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ năm, thứ sáu, thứ bảy, chủ nhật?

Lưu ý: Những câu có chữ màu đỏ là câu đã có đáp án rồi, bạn hãy trọn câu khác nha.
  Bài viết hay nhất26
trời. dân 9b ta zỏi wua' ak
  Bài viết hay nhất27
kendysut_smile9x đã viết:thế đã thưởng cho tui chưa
tui chả lời đúng chưa
ko thưởng xu ak
Ông phải làm đúng như tôi thì mới được chứ. :Popo lớn7:
  Bài viết hay nhất28
cau 16:thap que diem truoc. dung wa troi lun
cau 20:hom qua; hom nay ; ngay mai
cun yeu96 giỏi quá. Đúng 2 câu rồi, Admin thưởng cho cun yêu 100Xu rồi đó :Popo lớn78: . Cố gắng suy nghĩ trả lời tiếp nha.
Nhắc nhở: Những câu nào trả lời rồi mọi người không được trả lời tiếp nha. Trả lời rồi sẽ có dòng chữ màu đỏ.
  Bài viết hay nhất29
thế sao con cún eos éo j`
nó trả lời 16
xong nhảy lên 20 ad lại cko
khắm tính
  Bài viết hay nhất30
Câu 3: Tất nhiên đợi con chim bay đi thì lấy nhánh cây
Câu 4: Con mèo con :))
Câu 5: Con sông
Câu 6: Vì đây là lớp dạy những đứa trẻ mồ côi :)
Câu 7: Tương lai
Câu 11: Sau bữa sáng =))
Câu 13: Còn 2
Câu 14: 9 người ( bố + mẹ + 6 người con zai + 1 con gái út)
Câu 18: Cho vào tủ lạnh để đông thành đá rồi cho 2 cục đá đó vào chậu
Câu 19: Tất nhiên là phòng 3. Có con sư tử nào còn sống sau 3 năm nhịn đói không? :))
  Bài viết hay nhất31
VipNo1 đã viết:Câu 3: Tất nhiên đợi con chim bay đi thì lấy nhánh cây
Câu 4: Con mèo con :))
Câu 5: Con sông
Câu 6: Vì đây là lớp dạy những đứa trẻ mồ côi :)
Câu 7: Tương lai
Câu 11: Sau bữa sáng =))
Câu 13: Còn 2
Câu 14: 9 người ( bố + mẹ + 6 người con zai + 1 con gái út)
Câu 18: Cho vào tủ lạnh để đông thành đá rồi cho 2 cục đá đó vào chậu
Câu 19: Tất nhiên là phòng 3. Có con sư tử nào còn sống sau 3 năm nhịn đói không? :))
Hi hi, Hi hi, bạn này cũng coppy vào google à. Đáp án bạn giống mình đấy :)). Bạn ý trả lời đúng hết rồi, thưởng luôn cho bạn ý 5000 xu như lời hứa đi. Còn tui xin 150 xu trả lời ở chatbox nhé. Không cho cũng không sao. Có thể bạn sẽ bảo là câu trả lời của mình không hợp lí. Còn nếu mình cần thật thì đã cuỗm ngay 5000 xu rồi. Thôi kệ các bạn đấy mình chơi chán rồi
  Bài viết hay nhất32
Ông phải làm đúng như tui nói thì tui mới thưởng, chứ ông cứ trả lời theo ý mình làm tui rất khó trong việc xét đáp án. :Popo lớn45:
  Bài viết hay nhất33
câu 13: đáp án 2 quả Đố vui có thưởng-( 50 Xu) cho ai trả lời đúng được mỗi câu - Page 2 115867
  Bài viết hay nhất34
^_^ đã viết:câu 13: đáp án 2 quả Đố vui có thưởng-( 50 Xu) cho ai trả lời đúng được mỗi câu - Page 2 115867
Chuẩn xác, thưởng cho ^_^ 50 xu
  Bài viết hay nhất35
cau 15 70
  Bài viết hay nhất36
tramanh đã viết:cau 15 70
:hongmat: đúng rồi, thưởng 50xu, nhưng mà tại sao lại bằng 70 nhỉ, giải thích được hem :giday:
  Bài viết hay nhất37
cười lăn lộn quả avta của trị trâm anh như c0n ma không chịu nổi hi hi
  Bài viết hay nhất38
câu 4 : k phải là con mèo thì là con mèo con
  Bài viết hay nhất39
Ảo đã viết:cười lăn lộn quả avta của trị trâm anh như c0n ma không chịu nổi hi hi
thánh họ. thýck chê k. chém chết h
  Bài viết hay nhất40
HướngCool đã viết:
tramanh đã viết:cau 15 70
:hongmat: đúng rồi, thưởng 50xu, nhưng mà tại sao lại bằng 70 nhỉ, giải thích được hem :giday:
Xu để lgì thế ad.
Hỏi vớ vẩn. tính thì ra chứ lsao nua
  Bài viết hay nhất41
Xu đề mua đồ và thú cưng ý. Click vào biểu tượng Đố vui có thưởng-( 50 Xu) cho ai trả lời đúng được mỗi câu - Page 2 Buy_ic11 là biết ngay ý mà
  Bài viết hay nhất42
uk.ra là thế. hế hế
  Bài viết hay nhất43
Bạn không có quyền trả lời bài viết