2/3/2011 Tâm trạng lúc 12h đêm của admin

Bài viết hay nhất1
Trước khi đọc bài này, mọi người hãy đeo tai nghe vào đã nha, để cảm nhận được hết xúc động của bài viết này.
Hnay khó ngủ quá, :Popo lớn3: thức đến 12h đêm rồi mà không chợp mắt đk, chắc là admin đang có tâm trạng hay sao ý, ngay lúc này, dậy bật máy, cắm d-com lên forum chém cho đỡ bùn. Đang buồn mà nghe bản nhạc này vào lại càng buồn, bỗng dưng viết được vài dòng tâm sự. Mọi người đọc thử xem thế nào nha! :Popo lớn9:
Những bản nhạc này, Admin đã nghe khi cảm thấy chống vắng nhất, cảm thấy cô đơn nhất, có lẽ khi nghe những bạn nhạc này, nhìu bạn cho rằng nó không hay, nhưng bạn hãy thử cố lán lại, chỉ một chút thôi, một chút thôi, để nghe trọn vẹn một bài hát, mới đầu admin cũng vậy, nghe lần đầu tưởng trừng như rất chán, nghe không thấy hay tẹo nào.
Nhưng vào những đêm Admin thức đến 12h đêm, nghe những bản nhạc này, ngồi suy nghĩ về những câu chuyện trước kia, tự nhiên, admin cảm thấy một chút gì đố lâng lâng trong người mình, admin suy nghĩ rất nhiều, rất tâm trạng, bởi có lẽ cuộc đời của mỗi con người có lúc vui lúc buồn. Những có lẽ sự cần bằng giữa vui và buồn thì admin cảm thấy mình nhận được những lỗi buồn nhiều hơn là những liềm vui. Cuộc sống đem lại cho ta hạnh phúc, đem lại cho ta tiếng cười. Admin có những người bạn rất thân, họ luôn luôn ở bên cạnh Admin, trong những lúc admin buồn thì họ an ủi, chia sẻ, làm vơi đi được những lỗi buồn, mong cho nó nhanh tan biến đi, để cho nụ cười được nở hoa.
Admin phải công nhận một điều rằng, không có ai tốt bằng gia đình mình, những người thân trong gia đình mình, những cũng thể quên được một phần đóng góp to lớn của tình bạn. Những người bạn của Admin có thể quen từ hồi học lớp 1, khi mới chập chững, bỡ ngỡ bước vào lớp một, admin vừa thấy vui, vừa thấy lo sợ, những rồi dần cũng quen, admin kết thân được với một số người bạn. Rồi đến năm cấp 2, may mắn thay admin vẫn có cơ hội học chung với những bạn hồi học cấp 1. Có một số bạn khác thì lại học trường khác, nên admin cũng hổng bít còn nhớ họ là ai nữa cơ. Hihi nhưng bù vào chỗ đó thì đến năm cấp 2, admin quen thân được với một số bạn mới, khá thân đó nha! học suốt từ năm lớp 6 đến năm lớp 9 bây giờ, admin có nhìu kỉ niệm với họ lắm, mà kể ra khi viết cả ngày cũng không hết được.
Những cũng có thể kể sơ qua như vậy nè,admin chơi thân nhứt với người bạn gái, hì hì, Admin thân với họ lém đó, gồm có Cúc, Oanh, Ly. 3 người, mỗi người có một tính cách khác nhau. Đầu tiên phải kể đến Cúc, Cúc rất xinh xắn nè, học giỏi, tốt bụng, rất biết quan tâm đến bạn bè, những cũng có nhiều lúc hờn dỗi với bạn bè, ngay cả admin cũng từng bị luôn đó, nhưng cũng nhanh lành lém, trọc cho vài câu là lại cười khanh khách ngay thui ý mà, hì hì. Bây giờ đến Oanh nha, Oanh là một con người khá hiểu về những tâm tư, tình cảm, những suy nghĩ của mọi người, mỗi khi admin có gì phân vân, khó nghĩ quá, lại phải cầu cứu đến người đó đấy. Nói chung Oanh là một thiên sứ hòa giải, người mà mình có thể tin tưởng, chia sẻ những tâm sự thầm kín của mình để cho bạn ý gỡ rối hộ cho nha! Cuối cùng là đến Ly nè. Ly khá vui tính, dễ thương, nhưng nhiều lúc trông rất giống một cô nàng ngốc nghếch, (hổng bít admin nói có đúng không nhỉ) nhưng mà nói đến ăn nha, cô nàng này là sốt sáng nhất đấy, ăn hoài không chán,(nhưng chỉ ăn vặt thui, chứ phải ăn cơm nhìu mà để béo mập ú lên đâu hì hì). Những giữa admin và người nì có khá nhiều kỉ niệm đó, khá nhìu tâm trạng, hì hì, nhưng chỉ là trước thui na, còn bây giờ khác rồi, bạn bè đó, thân nhau lém.
Admin có bạn nữ thì cũng phải có bạn trai chứ. Bạn trai của admin cũng khá nhìu, nhưng chỉ nói sơ qua thui, chứ mà ngồi kể cả đêm cũng không hết được. Trong số bạn trai ở lớp thì có Hoàng, Trọng, Ngẩn, Cường,...hình nhử là cả lũ con trai lun thì phải, hì hì, Admin thường là người quậy phá, trọc phá tui nó (tại mấy lần đánh tú hay chơi trò gì đấy, admin trọc phá đủ trò, tụi nó còn gọi admin là "bầy nhầy" nữa cơ). Những lúc ấy nghĩ lại thật là vui. hì hì
Híc...Năm nay lớp 9 rồi, :Popo lớn13: lớn hơn rồi, cũng phải 15 tuổi rồi chứ bộ. Lớp 9, admin và các bạn của mình cũng sắp phải chia tay nhau rồi, thi xong, mỗi người một nơi, không biết còn cơ hội để gặp lại nhau nữa không. Một tập thể lớp gồm có 41 người, nhưng liệu trong 41 người đó, có thể cùng nhau kề sát bên nhau vững bước vào cổng trường HQV hay không nhỉ,khó lắm, những mong là có thể được như điều admin mong muốn.
Tuổi học trò có thật nhiều hứa hẹn, thật nhiều ước mơ, admin cũng vậy nè. Nhưng để đạt được những ước mơ đó, có phải là một con đường quá gian lao không nhỉ? Đúng như vậy đó, ai cũng có những ước mơ riêng, nhưng để thực hiện được ước mơ đó quả là khó, có người có thể thành công, những cũng có thể thất bại. Những người đạt được mơ ước thì cảm thấy rất vui và tự hào, nhưng còn những người thất bại. Chắc họ sẽ nghĩ trong đầu rằng: "Cố gắng hơn, dù là thất bại thì cũng không sao cả, chỉ cần mình có ý chí, quyết tâm thì không gì không thể được."
Híc viết đến đây tụt dòng cảm xúc rồi, đành để hôm nào mà tâm trạng viết tiếp vậy!
:Popo lớn48:

Bài viết hay nhất2
ui
nghe mà xúc động wa'
cả bài hát bùn nữa :Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66:
  Bài viết hay nhất3
Thank vip mod na, bài này admin tự tay mình viết đó, hihi :Yoyo và Cici22
  Bài viết hay nhất4
Kevill cung thấy xúc động chỉ muốn khóc nhưng hem được nên đành phải khóc ở trên 4r này thuy :Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66:
và tuy cũng sợ cái ngày ra trường lém: mỗi đứa 1 nơi trả piết có được gặp lại nhau không nữa :Popo lớn72:
  Bài viết hay nhất5
:Popo lớn66: :Popo lớn66: :Popo lớn66: nghe admin kể mà tui buồn quá-buôn vì sắp phải xa những người bạn của mình. Mình mong sao tất cả những người bạn của mình có thể cùng dắt tay nhau vào HQV thui. :Popo lớn66: :Popo lớn66:
  Bài viết hay nhất6
:Popo lớn72: :Popo lớn72: :Popo lớn72: :Popo lớn72: Đành phải cố gắng vậy chứ bít làm thế nào pây giờ :Popo lớn71:
  Bài viết hay nhất7
Không sao cả, chỉ cần cố gắng chút xíu thôi là có thể thành công đk mà, mọi người hãy cố gắng lên nha, để chúng ta sẽ không phải xa cách nhau dù thời gian còn rất ngắn. :Yoyo và Cici60
  Bài viết hay nhất8
híc híc :Popo lớn23:
  Bài viết hay nhất9
hýc hýc
cứ mỗi lần nghĩ đén chuyện mỗi đứa 1 nơi
SM chỉ muốn khóc thui :panda 23: :panda 23: :panda 23: :panda 23: :panda 23:
  Bài viết hay nhất10
giả tạo :Popo lớn8:
  Bài viết hay nhất11

ăn nói cẩn thận :Popo lớn29:
  Bài viết hay nhất12
Bạn không có quyền trả lời bài viết